วันที่ 21 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00น. ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลชัยบาดาล และตำบลมะกอกหวาน ร่วมกับ งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัด องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ดำเนินการจัดกิจกรรมอบรมให้ความรู้ป้องกันเด็กจมน้ำในเด็กปฐมวัย ประจำปี 2566 เพื่อเป็นการให้ความรู้ เพื่มทักษะให้กับเด็กปฐมวัยในการรู้จักป้องกันตัวเองจากการจมน้ำ (อย่าใกล้ อย่าเก็บ อย่าก้ม ) ณ บริเวณศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลชัยบาดาล อำเภอชัยบาดาล จังหวัด ลพบุรี
![](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2023/06/293293.jpg)
Similar Posts
![โครงการรณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก และโรคติดต่อนำโดยแมลง ประจำปีงบประมาณ 2566](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2023/06/325113.jpg)
โครงการรณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก และโรคติดต่อนำโดยแมลง ประจำปีงบประมาณ 2566
องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ดำเนินการโครงการรณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก และโรคติดต่อนำโดยแมลง ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยการพ่นหมอกควัน และหยอดทรายอะเบทป้องกันยุงลาย ในพื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ทั้ง 11 หมู่บ้าน FacebookFacebookXTwitterLINELine
![พิธีถวายเทียนพรรษา ประจำปี 2566](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__23257152.jpg)
พิธีถวายเทียนพรรษา ประจำปี 2566
วันที่ 25 กรกฎาคม 2566 นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ได้มอบหมายให้ นายอุเทน ประภาสวัสดิ์ เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วย นักวิเคราะห์นโยบายและแผน และนักวิชาการศึกษา ร่วมพิธีถวายเทียนพรรษา และรับมอบเทียนพรรษา ณ ที่ว่าการอำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine
![พิธีเปิดโครงการฝึกอบรมอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน(หลักสูตรทบทวน) ประจำปีงบประมาณ 2566](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC_0525-scaled.jpg)
พิธีเปิดโครงการฝึกอบรมอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน(หลักสูตรทบทวน) ประจำปีงบประมาณ 2566
นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน(หลักสูตรทบทวน) ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยดำเนินการฝึกระหว่างวันที่ 6 – 8 กันยายน 2566 ณ องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine
![โครงการฝึกอบรมและศึกษาดูงานการพัฒนาคุณภาพชีวิต ตามแนวทางปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ประจำปีงบประมาณ 2566](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC_0049-scaled.jpg)
โครงการฝึกอบรมและศึกษาดูงานการพัฒนาคุณภาพชีวิต ตามแนวทางปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ประจำปีงบประมาณ 2566
วันจันทร์ที่ 28 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ได้จัดพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมและศึกษาดูงานการพัฒนาคุณภาพชีวิต ตามแนวทางปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยมี นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการในครั้งนี้ ณ อาคารเอนกประสงค์องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine
![โครงการป้องกันเด็กปฐมวัยติดในรถยนต์](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2022/09/DSC_0535-scaled.jpg)
โครงการป้องกันเด็กปฐมวัยติดในรถยนต์
เมื่อวันที่ 14 กันยายน 2565 งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมกับ กองการศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล จัดกิจกรรมให้ความรู้กับเด็กปฐมวัยในการช่วยเหลือตัวเองเบื้องต้นขณะติดในรถยนต์เพียงลำพัง ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลชัยบาดาล FacebookFacebookXTwitterLINELine
![พิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทง ปี 2565](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_0673-scaled.jpg)
พิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทง ปี 2565
วันทีี่ 8 พฤศจิกายน 2565 นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ,ประธานสภา, สมาชิกสภา และผู้นำท้องที่ผู้นำท้องถิ่น ได้ทำพิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทง 2565 ขององค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล โดยมี นายเกียรติ เหลืองขจรวิทย์ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดลพบุรี เขต 4 เป็นประธานในพิธีเปิด ณ บริเวณตลาดปลาตำบลชัยบาดาล อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine