นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ข้าราชการ พนักงาน และคณะครูนักเรียนศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ร่วมจัดกิจกรรมรณรงค์แสดงพลังต่อต้านยาเสพติด เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก 26 มิถนายน 2566
องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล จัดประชุมคณะกรรมการจัดงานแข่งขันเรือพาย และลอยกระทง ประจำปี 2565 โดยมี นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล เป็นประธานในการประชุม ณ ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล FacebookFacebookXTwitterLINELine
นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา หัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำท้องที่ อสม. อปพร. คณะครู นักเรียน ประชาชน และพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เจริญจิตตภาวนา เพื่อถวายพระพรแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้ทรงหายจากอาการพระประชวรโดยเร็ว โดยมีนางณัฐนรี แสงสว่าง ปลัดอำเภอประจำตำบลชัยบาดาล เป็นประธานในพิธี ณ อาคารเอนกประสงค์องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine
องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ดำเนินการออกฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าในสัตว์สุนัข และแมว ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๖ ฟรี ไม่มีค่าธรรมเนียม ตั้งแต่วันที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๖๖ ถึง ๔ เมษายน ๒๕๖๖ ในเขตพื้นที่ องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine
วันที่ 25 พฤศจิกายน 2565 นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ,สมาชิกสภา, ข้าราชการ, กำนัน, ผู้นำท้องที่ , ผู้นำชุมชน, อาสาสมัครสาธารณสุข, พนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล และนักกีฬา เข้าร่วมพิธีเปิดกีฬา อบต.สัมพันธ์ ต้านยาเสพติด ครั้งที่ 19 ณ สนามกีฬาเทศบาลตำบลลำนารายณ์ อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine
คณะครูศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย, เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลชัยบาดาลยุคใหม่, อาสาสมัครสาธารณสุขตำบลชัยบาดาล และประชาชนจิตอาสา ร่วมกันล้างทำความสะอาด และพ่นยาฆ่าเชื้อ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลชัยบาดาล เพื่อเป็นการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไข้หวัด และสุขลักษณะที่ดีของสถานที่ ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลชัยบาดาล สังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล FacebookFacebookXTwitterLINELine
วันที่ 21 มีนาคม 2566 เวลา 07.30 น. องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาลได้รับแจ้งจาก รพ.สต.มะกอกหวาน มีผู้ติดเชื้อไข้เลือดออกบริเวณ ม.1 ตำบลมะกอกหวาน ทางอบต.ชัยบาดาลได้ดำเนินการพ่นหมอกควันเรียบร้อยแล้วค่ะ FacebookFacebookXTwitterLINELine