นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา , หัวหน้าส่วนราชการ, ผู้นำท้องที่, ผู้นำท้องถิ่น และพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ร่วมกิจกรรมปลูกหญ้าแฝก โดยมี นายขจร เราประเสริฐ ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมคณะร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ณ สถานีสูบน้ำด้วยไฟฟ้าพร้อมระบบส่งน้ำบ้านชัยบาดาล อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี
![](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2023/03/รับคณะผู้ตรวจราชการ_๒๓๐๒๒๗_39.jpg)
Similar Posts
![พิธีถวายพวงมาลา สักการะบรมราชานุสาวรีย์ พระบาทสมเด็จพระปรมินทร มหาจุฬาลงกรณ์ พระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2022/10/วางพวงมาลา-23ต.ค.65_๒๒๑๐๒๕.jpg)
พิธีถวายพวงมาลา สักการะบรมราชานุสาวรีย์ พระบาทสมเด็จพระปรมินทร มหาจุฬาลงกรณ์ พระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว
องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล เข้าร่วมพิธีถวายพวงมาลา สักการะบรมราชานุสาวรีย์ พระบาทสมเด็จพระปรมินทร มหาจุฬาลงกรณ์ พระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในวันปิยมหาราช 23 ตุลาคม 2565 ณ ที่ทำการอำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine
![ร่วมพิธีเปิดและร่วมเดินขบวนรณรงค์เนื่องในวันสตรีสากล 8 มีนาคม](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429823045_3467966506682269_3282515519574472962_n.jpg)
ร่วมพิธีเปิดและร่วมเดินขบวนรณรงค์เนื่องในวันสตรีสากล 8 มีนาคม
วันศุกร์ที่ 8 มีนาคม 2567 เวลา 07.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วยกลุ่มสตรีตำบลชัยบาดาล และกลุ่มสตรีตำบลมะกอกหวาน เข้าร่วมพิธีเปิดและร่วมเดินขบวนรณรงค์เนื่องในวันสตรีสากล 8 มีนาคม โดยมี นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานในพิธีเปิด ณ ที่ว่าการอำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine
![โครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพกลุ่มสตรี ประจำปีงบประมาณ 2567](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429654796_3462624703883116_3452918545545781203_n.jpg)
โครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพกลุ่มสตรี ประจำปีงบประมาณ 2567
1 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ได้จัดพิธีเปิดโครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพกลุ่มสตรี ประจำปีงบประมาณ 2567 ซึ่งมีกลุ่มสตรีตำบลชัยบาดาล และตำบลมะกอกหวาน ทั้ง 11 หมู่บ้าน เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้ โดยมี นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ และมี นางสาวสุกัลยา ยอดพยุง รองปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล เป็นผู้กล่าวรายงาน ณ อาคารโดมเอนกประสงค์องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine
![พิธีเปิด “งานกินปลา ชิมพุทรา ชัยบาดาล ครั้งที่ 10”](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/งานกินปลา_๒๔๐๑๑๒_212.jpg)
พิธีเปิด “งานกินปลา ชิมพุทรา ชัยบาดาล ครั้งที่ 10”
วันจันทร์ที่ 8 มกราคม 2567 เวลา 18.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ได้จัดพิธีเปิด “งานกินปลา ชิมพุทรา ชัยบาดาล ครั้งที่ 10” โดยมี นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานในพิธีเปิด และนายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล เป็นผู้กล่าวรายงาน พร้อมด้วย นายอำเภอชัยบาดาล หัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำชุมชน และประชาชน เข้าร่วมพิธีเปิดในครั้งนี้ ซึ่งภายในงานจัดให้มีกิจกรรม พิธีมอบเกียรติบัตรและของที่ระลึกแก่เกษตรกร, การแข่งขันส้มตำลีลา, การแข่งขันจับปลาในบ่อโคลน , ชิมเมนูปลา พุทรา ตลอดจนบูธนิทรรศการของหน่วยงานราชการ และสินค้าหลากหลาย ณ ตลาดปลาองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล FacebookFacebookXTwitterLINELine
![ร่วมพิธีรับตราตั้งฐานานุกรม ณ วัดโคกสำเริง ตำบลมะกอกหวาน อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/423239973_3476076329204620_7169380085714242242_n.jpg)
ร่วมพิธีรับตราตั้งฐานานุกรม ณ วัดโคกสำเริง ตำบลมะกอกหวาน อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี
วันที่ 19 มีนาคม 2567 เวลา 18.00 นายกองตรี ดร.ภาณุพงศ์ ศิริ นายอำเภอชัยบาดาล และนายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วย ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านมะกอกหวาน,ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลมะกอกหวาน, คณะผู้บริหารองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล, สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล,กำนันตำบลชัยบาดาล, กำนันตำบลมะกอกหวาน, ผู้ใหญ่บ้าน, ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน, สารวัตรกำนัน, อาสาสมัครสาธารณสุขประจำตำบล ,เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล เข้าร่วมพิธีรับตราตั้งฐานานุกรม ณ วัดโคกสำเริง ตำบลมะกอกหวาน อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine
![พิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทง ปี 2565](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_0673-scaled.jpg)
พิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทง ปี 2565
วันทีี่ 8 พฤศจิกายน 2565 นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ,ประธานสภา, สมาชิกสภา และผู้นำท้องที่ผู้นำท้องถิ่น ได้ทำพิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทง 2565 ขององค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล โดยมี นายเกียรติ เหลืองขจรวิทย์ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดลพบุรี เขต 4 เป็นประธานในพิธีเปิด ณ บริเวณตลาดปลาตำบลชัยบาดาล อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี FacebookFacebookXTwitterLINELine