วันศุกร์ที่ 8 มีนาคม 2567 เวลา 11.00 น. มูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้เชิญสิ่งของพระราชทานช่วยเหลือผู้ประสบภัย มอบให้กับครอบครัว นางบัว นาคประเสริฐ ผู้ประสบอัคคีภัย โดยมี นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี ประธานคณะกรรมการมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ ประจำจังหวัดลพบุรี เป็นประธานในพิธี มอบสิ่งของพระราชทาน โดย นายกองตรี ดร.ภาณุพงศ์ ศิริ นายอำเภอชัยบาดาล เป็นผู้กล่าวรายงาน และมี นายนพรัตน์ ทองสุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วย นายกเหล่ากาชาดจังหวัดลพบุรี ,หัวหน้าสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดลพบุรี , คณะกรรมการมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ประจำจังหวัด, ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านมะกอกหวาน, ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรม่วงค่อม, ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลมะกอกหวาน, คณะผู้บริหารองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล, สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล, หัวหน้าส่วนราชการในพื้นที่, ข้าราชการ, กำนันตำบลชัยบาดาล, กำนันตำบลมะกอกหวาน, ผู้ใหญ่บ้าน, ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน, สารวัตรกำนัน, อาสาสมัครสาธารณสุขประจำตำบล ,เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล และจิตอาสา เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านมะกอกหวาน ตำบลมะกอกหวาน อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี
![](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429864459_3691197044432061_7398918826840364815_n.jpg)
Similar Posts
ผลการประชุมสภาสมัยสามัญ สมัยที่ 3 ครั้งที่ 1 ประจำปี พ.ศ. 2566
แจ้งผลการประชุมสภาสมัยสามัญ สมัยที่ 3 ครั้งที่ 1 ประจำปี พ.ศ. 2566 วันที่ 9 สิงหาคม 2566 FacebookFacebookXTwitterLINELine
![มอบถุงยังชีพพร้อมสิ่งของให้กับครอบครัว นางบัว นาคประเสริฐ ผู้ประสบเหตุอัคคีภัย (เพลิงไหม้บ้าน)](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429757595_3465654183580168_2674203422076263334_n.jpg)
มอบถุงยังชีพพร้อมสิ่งของให้กับครอบครัว นางบัว นาคประเสริฐ ผู้ประสบเหตุอัคคีภัย (เพลิงไหม้บ้าน)
วันที่ 5 มีนาคม 2567 เวลา 14.30 น. นายกองตรี ดร.ภาณุพงศ์ ศิริ นายอำเภอชัยบาดาล พร้อมด้วย ปลัดอำเภอ ,กิ่งกาชาดอำเภอชัยบาดาล ,สจ.ทิพปภา แสงธาราทิพย์ ,คณะผู้บริหารองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ,สมาชิกสภาฯ หมู่ที่ 4 และรองปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล ได้นำถุงยังชีพพร้อมสิ่งของและเงินช่วยเหลือ มอบให้กับครอบครัว นางบัว นาคประเสริฐ ผู้ประสบเหตุอัคคีภัย (เพลิงไหม้บ้าน) พร้อมกับให้กำลังใจ โดยมี นางสาวธารทิพย์ ทองสุข กำนันตำบลชัยบาดาล พร้อมด้วย ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านมะกอกหวาน , ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 4 ,ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 4 ,สารวัตรกำนัน และผู้นำชุมชน ร่วมให้การต้อนรับและร่วมให้กำลังใจกับผู้ประสบเหตุอัคคีภัย ณ บ้านเลขที่ 52…
![มอบลูกไก่เนื้อ พร้อมอาหาร](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0062-scaled.jpg)
มอบลูกไก่เนื้อ พร้อมอาหาร
FacebookFacebookXTwitterLINELine
![ประกาศรายชื่อผู้ประสบภัยจากเหตุอัคคีภัย(ไฟไหม้บ้าน) ที่ได้รับความช่วยเหลือจาก องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2023/04/หน้าปกอัลบั้มเว็บ_๒๒๐๙๒๑_0.jpg)
ประกาศรายชื่อผู้ประสบภัยจากเหตุอัคคีภัย(ไฟไหม้บ้าน) ที่ได้รับความช่วยเหลือจาก องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล
ประกาศรายชื่อผู้ประสบภัยจากเหตุอัคคีภัย(ไฟไหม้บ้าน) ที่ได้รับความช่วยเหลือจาก องค์การบริหารส่วนตำบลชัยบาดาล FacebookFacebookXTwitterLINELine
![ประกาศเขตพื้นที่ประสบสาธารณภัย/เขตการให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉิน(อุทกภัย)(เพิ่มเติม)ในพื้นที่อำเภอชัยบาดาล](https://www.chaibadan.go.th/wp-content/uploads/2022/10/หน้าปกอัลบั้มเว็บ_๒๒๐๙๒๑_0.jpg)
ประกาศเขตพื้นที่ประสบสาธารณภัย/เขตการให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉิน(อุทกภัย)(เพิ่มเติม)ในพื้นที่อำเภอชัยบาดาล
จังหวัดลพบุรี ประกาศเขตพื้นที่ประสบสาธารณภัย/เขตการให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉิน(อุทกภัย)(เพิ่มเติม)ในพื้นที่อำเภอชัยบาดาล FacebookFacebookXTwitterLINELine
ผลการประชุมสภาสมัยวิสามัญ สมัยที่ 1 ครั้งที่ 2 ประจำปี พ.ศ. 2566
แจ้งผลการประชุมสภาสมัยวิสามัญ สมัยที่ 1 ครั้งที่ 2 ประจำปี พ.ศ. 2566 วันที่ 19 เมษายน 2566 FacebookFacebookXTwitterLINELine